เข้า Facebook Commerce Manager ( สามารกดจากลิงก์ในหลังร้าน เพื่อให้มันตรงไปที่ Catalog ที่เชื่อมต่ออยู่กับร้านเลย โดยไม่ต้องกดหาเองจาก Dropdown ) เสร็จแล้วเลือกที่เมนู Sales > Shops > Connect a Facebook Business Page ตามภาพ
![](https://blog.support.lnw.co.th/wp-content/uploads/2022/06/connect-page-button-1024x654.jpg)
หลังจากกดปุ่ม [Connect Page] แล้วมันจะมาที่หน้านี้ ให้คุณกดปุ่ม [Next]
![](https://blog.support.lnw.co.th/wp-content/uploads/2022/06/next-button-1024x687.jpg)
ถ้าเริ่มต้น มันเลือก Page อื่นอยู่ ที่ไม่ใช่เพจที่คุณต้องการจะเชื่อมกับ Catalog นี้ ให้คุณกดเปลี่ยน Page แล้วเลือก Page ที่คุณต้องการใช้งานมาแทน
![](https://blog.support.lnw.co.th/wp-content/uploads/2022/06/change-page-1024x694.jpg)
ถ้า Catalog ที่เลือกอยู่ ไม่ใช่ Catalog ที่เชื่อมอยู่กับร้านค้า LnwShop (ใช่หรือไม่ ให้ดูจาก Catalog ID) ถ้าไม่ใช่ ให้เลือก Catalog ที่ถูกต้องมาแทนด้วย
![](https://blog.support.lnw.co.th/wp-content/uploads/2022/06/choose-catalog-1024x621.jpg)
ตรวจสอบว่า เลือก Page ถูกแล้ว เลือก Catalog ถูกแล้ว ทุกอย่างถูกต้อง ก็ให้กดปุ่ม [Finish Setup] ตามในภาพ
![](https://blog.support.lnw.co.th/wp-content/uploads/2022/06/finish-setup-1024x739.jpg)